![](http://businessofsiam.com/wp-content/uploads/2020/01/04ย.jpg)
โรงพยาบาลธนบุรี 2 ได้ตระหนักและให้ความสำคัญกับเด็กและเยาวชนที่เป็นอนาคตของชาติ จึงจัดกิจกรรม “สอยดาว เพลิน เพลิน” เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2563 เปิดโอกาสให้เด็กและเยาวชนได้มีเวทีแสดงออกในทางสร้างสรรค์ด้วยกิจกรรมที่สอดแทรกความรู้และความสนุกสนาน โดยให้เด็กๆ ที่มาร่วมงานได้เพลิดเพลินกับกิจกรรมสอยดาวเพื่อลุ้นรับของรางวัลมากมาย
![](http://businessofsiam.com/wp-content/uploads/2020/01/01ย.jpg)
![](http://businessofsiam.com/wp-content/uploads/2020/01/02ย.jpg)
![](http://businessofsiam.com/wp-content/uploads/2020/01/03ย.jpg)
นอกจากนี้ยังนำของขวัญไปมอบให้กับเด็กที่นอนพักรักษาตัวในโรงพยาบาล เพื่อเป็นการสร้างกำลังใจและความสุขให้กับน้องๆ ณ โรงพยาบาลธนบุรี 2